เรียนผู้บริหารเงินเดือนไม่ออกงบจ้างครูไม่มีแล้วต่อสัญญาทำไม

เรียนผู้บริหารเงินเดือนไม่ออกงบจ้างครูไม่มีแล้วต่อสัญญาทำไม

โพสต์โดย ครูอัตราจ้าง เดือดร้อนค่ะ » พุธ 20 ม.ค. 2010 8:45 am

ทำไมเงินเดือน ม.ค. 53 ของครูอัตราจ้างไม่ออกค่ะ ไม่มีงบจ้างแล้วเหรอค่ะ หนูเดือดร้อนมากเลยค่ะ เพราะ อยู่ๆ เดือนนี้ก็มาบอกว่าไม่มีงบ เงินเดือนไม่ออก ไม่รู้จะมีงบเมื่อไหร่ แล้วทำงานมาแล้วแต่เงินไม่ได้เดือดร้อนค่ะ มันต้องใช้เงินค่ะ ถ้าไม่มีงบ ทำไมไม่บอกก่อนตั้งแต่ทีแรกค่ะ จะได้หางานใหม่ แต่นี่ก็ต่อสัญญาตอนเดือน กันยายน 52 งบปี 53 ให้ เงินก็ออกย้อนหลังตามปกติ แต่อยู่ๆก็ มาบอกกระทันหัน วัน ที่ 19 ม.ค. 53 ว่าเดือน ม.ค. 53 เงินไม่ออก แล้ว จะทำยังไงค่ะ ที่ผ่านมา ครึ่งเดือนกว่าทำงานไปโดยไม่ได้เงินเหรอค่ะ ...เจ้าหน้าที่บนเขต ....บอกว่าไม่รู้ว่าจะมีงบเมื่อไหร่ แล้วจะทำไงค่ะ ให้รอต่อไป โดยที่ไม่รู้ว่าจะมีหรือปล่าว แล้วก็ไม่ได้เงินเดือนเหรอค่ะ.. หนูอยู่ที่ราชบุรีนี่ ก็เช่าหออยู่ ซื้อข้าวกิน พอได้เงินเดือนก็ส่งเงินให้แม่ แล้วถ้าอยู่ๆมาบอกว่าไม่มีงบจ้างอย่างนี้ ก็แย่ซิค่ะ...หนูก็อยากมีการงานที่มั่นคงแน่นอนเหมือนกันค่ะ ถ้าเป็นอย่างนี้ ไม่แน่นอน ไม่รู้จะทำยังไงกับชีวิตเลย

อยากขอความกรุณา ตอบให้กระจ่างด้วยค่ะ...ว่าจะมีงบมาหรือปล่าวค่ะ แล้วจะจ้างครูอัตราจ้างต่อไหมค่ะ..

ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ครูอัตราจ้าง..
ผู้น้อย...รอคอยอยู่ค่ะ
ครูอัตราจ้าง เดือดร้อนค่ะ

ย้อนกลับไปยัง กลุ่มอำนวยการ